วันที่ 5-7 มิถุนายน พ.ศ. 2567 นายเฉลิม นวมนิ่ม สหกรณ์จังหวัดนครศรีธรรมราช มอบหมายให้ นางสาวเบ็ญจวรรณ สังข์ทอง นักวิชาการสหกรณ์ พร้อมด้วย นางสาวนุชนารถ เกิดสมจิตต์ นักวิชาการสหกรณ์ เข้าร่วมโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “พัฒนาทักษะความรู้กฎหมายว่าด้วยสหกรณ์ เพิ่มประสิทธิภาพการตรวจสอบให้ก้าวทันการเปลี่ยนแปลง (สำหรับเจ้าหน้าที่กลุ่มจัดตั้งและส่งเสริมสหกรณ์ และเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมสหกรณ์)” รุ่นที่2 ระหว่างวันที่ 5 - 7 มิถุนายน 2567 โดยมี นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิด ณ ห้องประชุมกรุงธนบอลล์รูม ชั้น 3 โรงแรมรอยัล ริเวอร์ เขตบางพลัด กรุงเทพมหานคร ในการอบรมครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าร่วมโครงการเสริมสร้างทักษะ และเทคนิคการปฏิบัติงานด้านการส่งเสริมสหกรณ์ รวมถึงด้านงานทะเบียนข้อบังคับ ซึ่งได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรมาถ่ายทอดความรู้ในเรื่องพระราชบัญญัติสหกรณ์ พ.ศ. 2542 และที่แก้ไขเพิ่มเติม ระเบียบ/ประกาศ/คำแนะนำ/หลักเกณฑ์ ตลอดจนข้อกำหนดต่าง ๆ ของนายทะเบียนสหกรณ์ แนวทางการตรวจข้อบังคับ และระบบงานที่เกี่ยวข้องกับงานจัดตั้งและส่งเสริมสหกรณ์
สำนักงานสหกรณ์จังหวัดนครศรีธรรมราช
103 หมู่ที่ 11 ตำบลท่าเรือ อำเภอเมืองนครศรีธรรมราช จังหวัดนครศรีธรรมราช 80000
โทรศัพท์ : 075 324470 โทรสาร. 075 324470 ต่อ 109 E-mail :
สงวนลิขสิทธิ์ พ.ศ.2565 Copyright @ 2022 สำนักงานสหกรณ์จังหวัดนครศรีธรรมราช
ภาพประกอบจากเว็บไซต์ canva,freepik.com,Flaticon.com,Pixabay.com
,Pexels.com,Styledstock.co,Reshot.com,Unsplash.com,Stocksnap.io,Kapoompics.com,pinterest.com,pngtree.com,iconfinder.com